

**FOMU YA MAOMBI YA UONGOZI
KATIKA CHAMA CHA USHIRIKA CHA MSINGI**

(Kwa mujibu wa aya ya 9 ya Jedwali la Sheria ya Vyama vya Ushirika Na.6 ya mwaka 2013)

MAELEZO

- (i) Mwanachama anayeomba ajaze nakala moja tu kwa mkono wake kwa Herufi kubwa na arejeshe fomu hiyo kabla ya tarehe 01.11.2020
- (ii) Mwombaji atafanyiwa usaili na Kamati ya Afisa Msimamizi wa Uchaguzi siku ya kupitiwa fomu hii.
- (iii) Kifungu Na. 6 (e) kitajazwa na wanaoomba uongozi katika Vyama vya Ushirika vya Akiba na Mikopo tu na wasijaze kifungu cha 6 (a), (d) na (f)

Chama cha Ushirika cha _____
Nambari ya Kusajiliwa _____

**SEHEMU YA KWANZA
(Maelezo binafsi ya mwombaji)**

1. Mimi _____

Naomba kugombea nafasi ya _____

katika Chama cha Ushirika cha: _____

2. Kuzaliwa
Tarehe _____ Kijiji/Mji _____
Wilaya _____ Mkoa _____

3. Ninakoishi
Kijiji/Mji _____ Wilaya _____ Mkoa _____

4. Kiwango cha Elimu
Elimu yangu ni ya:-
(i) Jina la Shule _____
(j) Mwaka Uliohitimu _____

(b) Shule ya Sekondari
(i) Jina la Shule _____

(ii) Mwaka uliohitimu _____

(c) Chuo: (i) Jina la Chuo _____
(ii) Kozi Uliyosoma _____
(iii) Mwaka Uliohitimu _____

(d) Chuo Kikuu (i) Jina la Chuo ` _____
(ii) Fani Uliyosomea _____
(iii) Mwaka Uliohitimu _____

5. Mafunzo mbalimbali niliyopata ni:

Na	Mafunzo	Chuo/Taasisi	Kipindi		Tuzo (Award)
			Toka	Hadi	
1.					
2.					
3.					
4.					
5.					

SEHEMU YA PILI
(Uanachama)

6. (a) Tarehe ya kujiunga kwenye Chama cha Ushirika (tarehe/mwezi/mwaka)

--	--	--	--	--	--	--	--

- (b) Namba yangu ya Uanachama _____
(i) Nimelipa kiingilio Shs _____
(ii) Nimenunua Hisa (Idadi) _____ zenye thamani ya
Tshs. _____ Hisa moja Thamani yake Tshs _____ Kima cha chini
cha Hisa Tshs _____
- (b) Kazi/shughuli yangu ni _____
Mahali ninapofanyia ni _____

- (d) kama ni mkulima, unauza mazao yako kupitia Chama chako cha Ushirika (weka alama ya ✓ panapohusika)

NDIYO	HAPANA

- (i) Kama ni NDIYO

- Je miaka mitatu umezalisha kiasi gani?
 - Mwaka wa Juzi Kgs _____
 - Mwaka Jana Kgs _____
 - Mwaka uliopo Kgs _____

- Je umeza kiasi gani kupitia Ushirika
 - Mwaka wa Juzi Kgs _____
 - Mwaka wa Jana Kgs _____
 - Mwaka uliopo KgS _____

- (ii) Kama ni HAPANA

Eleza sababu

- (e) Kama ni mwanachama wa chama cha ushirika wa Akiba na Mikopo

- Kiasi cha Akiba ulichoweka chamani Tshs _____
- Kiasi cha Amana ulichoweka chamani Tshs _____
- Kiasi cha Mkopo uliochukuwa katika chama kwa sasa Tshs _____
- Kiasi cha deni katika chama chako ni _____ (lililo ndani ya muda)
- Kiasi cha deni katika chama ambalo muda wa kurejeshwa umepita Tshs. _____

Eleza sababu ya kutoreshesha deni hilo

- Kiwango cha juu cha mkopo ulichowahi kukopeshwa katika kipindi cha miaka mitatu iliyopita ni Tshs . _____

- (f) Kama ni Mwanachama wa Chama cha Ushirika wa aina nyingine
{(mbali na Kilimo na Masoko (AMCOS) na Akiba na Mikopo (SACCOS)}

- (ii) Nini madhumuni ya Ushirika huu?

Eleza sababu _____

- (ii) Unashiriki katika shughuli za chama chako
(weka alama ya ✓ panapohusika)

NDIYO	HAPANA

- Kama ni **NDIYO** aleza unavyoshiriki _____

- Kama ni **HAPANA**
Eleza sababu _____

SEHEMU YA TATU
(Mafunzo/Ueledi)

7. Mafunzo mbalimbali niliyopata ni:

Na.	Aina ya Mafunzo	Chuo/Taasisi	Kipindi		Tuzo (Award)
			Toka	Hadi	
1.					
2.					
3.					
4.					
5.					

SEHEMU YA NNE
(Uongozi/Utendaji na Uzoefu)

8. (a) Umewahi kuwa kiongozi katika Chama cha Ushirika?
(Weka alama ya ✓ panapohusika)

NDIYO	HAPANA

Kama ni NDIYO

Eleza ulikuwa kiongozi katika wadhifa gani ndani ya chama cha ushirika cha

(b) Ni sababu zipi zilizosababisha ukaondoka kwenye uongozi?

(c) Chama cha Ushirika ulichowahi kuongoza kilipata mafanikio gani kutokana na uongozi wako?

Eleza _____

(d) Chama cha Ushirika ulichowahi kuongoza kiliwahi kupata hasara?
(Weka alama ya ✓ panapohusika)

NDIYO	HAPANA

Kama ni NDIYO hasara/upotevu ulihusu nini na ulisababishwa na nini

(Eleza) _____

na ni wenye thamani ya kiasi gani? _____

(e) Kama kiongozi wa Chama chako cha Ushirika kilipopata hasara/upotevu ulichukua hatua gani? _____

(f) Umewahi kushitakiwa au kuhukumiwa kwa kosa lolote la jinai?
(Weka alama ya ✓ panapohusika))

NDIYO	HAPANA

Kama ni NDIYO, kwa kosa gani _____

Hukumu yake ilihusu nini _____

9. (a) Eleza uzoefu wako wa uongozi wa Taasisi/Asasi zingine nje ya Vyama vya Ushirika

NA.	AINA YA UONGOZI/KAZI	TAASISI/ASASI	KUANZIA MWAKA	HADI MWAKA

- (b) Eleza uzoefu wako katika Uongozi na usimamizi wa Asasi za Fedha kama vile SACCOS, Benki, Asasi za Kifedha zisizo za Kiserikali, na Vikundi vinavyojihusisha na fedha kama SACAS, ROSCAS na VICOBA

- (c) Kwa mujibu wa (b) hapo juu nini Stadi au uelewa wako katika fani ya Uhasibu, Ukaguzi, Utunzaji fedha au Uhazini? _____

Eleza uzoefu wako katika Uongozi na usimamizi katika vyama vya Ushirika vya aina nyingine na vikundi _____

- (d) Ni mikutano mikuu mingapi uliyowahi kuhudhuria katika chama chako cha Ushirika tangu ulipojiunga? _____ Je mikutano hiyo ina manufaa kwa wanachama? (Weka alama ya ✓ panapohusika)

NDIYO	HAPANA

Kama ni NDIYO Eleza manufaa _____

Kama ni HAPANA, eleza kwa nini? _____

(e) Taja angalau mambo matatu muhimu unayotarajia kufanya endapo utachaguliwa kuwa kiongozi katika nafasi uliyooomba.

(i) _____

(ii) _____

(iii) _____

10. (a) Wewe ni Kiongozi wa kuchaguliwa au kuteuliwa wa Chama cha Siasa katika mojawapo Kitongoji, Serikali ya Mtaa, Serikali ya Kijiji, Kata, Tarafa, Wilaya, Mkoa, Jimbo (Futa lisilohusika) Taja wadhifa wako

(b) Kama ni kiongozi, je uliteuliwa au ulichaguliwa?

_____ na mamlaka _____

(c) Je chama unachoomba uongozi ni chama cha viongozi wa chama cha Siasa, Serikali (Weka alama ya ✓ panapohusika)

NDIYO	HAPANA

Kama ni **HAPANA** eleza sababu ya wewe kuomba uongozi

(d) Unatarajia kuwa kiongozi katika mojawapo ya nafasi zilizoainishwa katika aya ya kumi(10) hapo juu katika kipindi ambacho utakuwa kiongozi wa Chama cha Ushirika?

(Weka alama ya ✓ panapohusika)

NDIYO	HAPANA

SEHEMU YA TANO
(Uthibitisho)

11. Nathibitisha kwamba maelezo niliyoyatoa katika Fomu hii ni yangu na ni ya kweli

Tarehe

Saini ya Mwombaji

12. Wadhamini

(1) Jina _____
Kazi/Wadhifa _____
Anuani _____
Saini _____
Tarehe _____

(2) Jina _____
Kazi/Wadhifa _____
Anuani _____
Saini _____
Tarehe _____

Namba ya Simu _____

Namba ya Simu _____

13. Uthibitisho wa viongozi wa chama cha Ushirika

Jina _____ Cheo _____

Tarehe _____ mhuri _____

SEHEMU YA SITA

(Itajazwa na Kamati ya Afisa Msimamizi wa Uchaguzi)

14. (i) Alama alizopata _____
(ii) Maoni ya Kamati _____

15. Wajumbe wa Kamati ya Afisa Msimamizi wa Uchaguzi:-

Na.	JINA	WADHIFA	SAINI
1.			
2.			
3.			
4.			
5.			
6.			

NB: Tafadhali ambatanisha nakala ya cheti cha kuhitimu Chuo (Stashahada ya juu/Shahada)