

FOMU YA MAOMBI YA UONGOZI
KATIKA CHAMA CHA USHIRIKA CHA MSINGI

(Kwa mujibu wa kifungu cha 9 cha jedwali la sheria ya vyama vya ushirika No. 6 ya mwaka 2013)

MAELEZO

- (i) Mwanachama anayeomba ajaze nakala moja tu Kwa mkono wake kwa Herufi kubwa na arejeshe Fomu hiyo kabla ya tarehe.....
- (ii) Muombaji atafanyiwa usaili na kamati ya Afisa Msimamizi wa uchaguzi siku ya kupatiwa fomu hii.
- (iii) Kifungu No.6 (e) kitajazwa na wanaomba uongozi katika vyama vya ushirika vya akiba na mikopo tu na wasijaze kifungu cha 6(d) na (f) Chama cha Ushirika cha.....
- Namba ya Kusajiliwa.....

SEHEMU YA KWANZA

(Maelezo binafsi ya mwombaji)

1. Mimi.....

Naomba kugombea nafasi ya.....

Katika chama cha Ushirika cha.....

2. Kuzaliwa

Tarehe.....Kijiji/mji.....

Wilaya.....Mkoa.....

3. Ninakoishi

Kijiji/mji.....Wilaya.....

Mkoa.....

4. Kiwango cha Elimu

(a) Elimu yangu ni ya:

(i) Jina la shule.....

(ii) Mwaka aliohitimu.....

(b) Shule ya sekondari

(i) Jina la Shule.....

(ii) Mwaka uliohitimu.....

(c) Chuo:

(i) Jina la Chuo.....

(ii) Kozi uliyosoma.....

(iii) Mwaka uliohitimu.....

(d) Chuo Kikuu

(i) Jina la chuo.....

(ii) Fani uliyosomea.....

(iii) Mwaka uliohitimu.....

5. Mafunzo mbalimbali I niliyopata ni:

Na.	Mafunzo	Chuo/Taasisi	Kipindi		Tuzo(Award)
			Toka	Hadi	
1					
2					
3					
4					
5					

SEHEMU YA PILI

(Unachama)

6. (a) Tarehe ya kijiunga kwenye Chama cha ushirika (tarehe/mwezi/mwaka)

--	--	--	--	--	--	--	--

(b) Namba yangu ya uanachama.....

(i) Nimelipa kiingilio shs

Nimenunua Hisa (Idadi).....zenye thamani yaTshs.....Hisa moja

Thamani yake TshsKima cha chini cha Hisa Tshs.....

(c) Kazi/Shughuli yangu ni.....

Mahali inapofanyika ni.....

(d) Kama ni mkulima unauza mazao yako kupitia Chama chako cha Ushirika (weka alama ya v panapohusika)

NDIO	HAPANA

(i) Kama ni NDIO

- Je miaka mitatu umezalisha kiasi gani?
 - Mwaka wa juzi
Kgs.....
 - Mwaka wa jana
kgs.....
 - Mwaka Uliopita
kgs.....

- Je umeuza kiasi gani kupitia ushirika?
 - Mwaka wa juzi
kgs.....
 - Mwaka wa jana
kgs.....
 - Mwaka wa uliopita
kgs.....

(ii) Kama ni HAPANA

Eleza sababu:

.....

.....

.....

(e) Kama ni mwanachama wa chama cha ushirika wa Akiba na Mikopo

- Kiasi cha akiba alichoweka thamani Tshs.....
- Kiasi cha Amana alichoweka thamani Tshs.....
- Kiasi cha mkopo uliochukua katika chama kwa sasa Tshs.....
- Kiasi cha deni katika chama ambacho muda wa kurejesha umepita Tshs

Eleza sababu za kutorejesha deni hilo

.....

.....

- Kiwango cha juu cha mkopo ulichowahi kukopeshwa katika kipindi cha miaka mitatu iliyopita ni Tsh

(f) Kama Mwanachama wa chama cha ushirika wa aina nyingine (mbali na Kilimo na masoko (AMCOS) na akiba na mkopo (SACCOS)

(i) Nini madhumini ya ushirika huu?

Eleza

sababu.....
.....
.....

(ii) Unashiriki katika shughuli za chama chako

(Weka alama ya V panapohusika)

NDIO	HAPANA

- Kama ni NDIO eleza unavyoshiriki.....
.....
.....
.....

- Kama ni HAPANA
- Elezasababu:

.....

SEHEMU YA TATU

(Mafunzo/Ueledi)

7. Mafunzo mbalimbali niliyopitia

N a	Ainayamafunzo	Chuo/Taasisi	Kipindi		Tuzo
			Toka	Hadi	
1					
2					
3					
4					
5					

SEHEMU YA NNE

(Uongozi/Utendaji na Uzoefu)

8. (a) Umewahi kuwa kiongozi katika chama cha ushirika?

(Weka alama ya V **panapohusika**)

NDIO	HAPANA

Kama ni NDIYO

Eleza ulikuwa kiongozi katika wadhifa gani ndani ya chama cha ushirika cha

.....

(b) Ni sababu zipi zilizosababisha ukaondoka kwenye uongozi?

.....
.....
.....

(c) Chama cha ushirika ulichowahi kuongoza kilipata mafanikio gani uongozi wako?

Eleza.....
.....
.....

(d) Chama cha ushirika ulichowahi kuongoza kiliwahi kupata hasara?

(Weka alama ya V panapousika)

NDIYO	HAPANA

Kama ni NDIYO hasara/upotevu na ulisababishwa na nani?

Eleza.....
.....

Na ni wenye thamani ya kiasi gani?

(e) Kama ni kiongozi wa chama cha ushirika kilipopata hasara/upotevu ulichukua hatua gani?

(f) Umewahi kushitakiwa au kuhukumiwa kwa kosa lolote la jinai?

(Weka alama V panapohusika)

NDIYO	HAPANA

Kama ni NDIYO, kwa kosa gani.....

Hukumu yake ilihusu nini.....

.....

9. (a) Eleza uzoefu wako wa uongozi wa Taasisi/Asasi zingine nje ya vyama vya ushirika

Na	AINA YA UONGOZI/KAZI	TAASISI/ASASI	KUANZIA MWAKA	HADI MWAKA

(b) Eleza uzoefu wako katika uongozi na usimamizi wa asasi za Fedha kama SACCOS, Benk, Asasi za kifedha zisizo za kiserikali na vikundi vinavyojihusisha na fedha kama SACAS, ROSCA na VICOBA

.....

(c) Kwa mujibuwa 9(b) hapo juu nini stadi au uwelewa wako katika fani ya uhasibu, kazi, utanzaji fedha au uhazini?

.....

(d) Ni mikutano mikuu mingapi uliyowahi kuhudhuria katika chama cha ushirika tangu ulipojiunga?

Je mikutano hiyo ina manufaa kwa wanachama? (Weka alama ya V panapohusika)

NDIYO	HAPANA

Kama ni NDIYO eleza manufaa.....

Kam HAPANA eleza kwa nini?

.....
.....
.....
.....
.....
.....
.....

(e) Taja angalau mambo matatu muhimu unayotarajia kufanya endapo utachaguliwa kiongozi katika nafasi uliyoomba.

- (i).....
- (ii).....
- (iii).....

10. (a) Wewe ni kiongozi wa kuchaguliwa au kuteuliwa na chama cha siasa katika mojawapo ,kitongoji ,Serikali ya kijiji,Tarafa,wilaya,Mkoa,Jimbo (futa lisilo husika) Taja wadhifa wako

.....
.....

(b)Kama ni kiongozi,je uliteuliwa au ulichaguliwa?

.....na
mamlaka.....;

(c) Je chama unachoomba uongozi ni chama cha viongozi wa chama cha siasa,serikali (weka alama ya V panapohusika)

NDIYO	HAPANA

Kama ni HAPANA eleza sababu ya wewe kuomba uongozi

.....
.....
.....
.....

(d) Unatarajia kuwa kiongozi katika mojawapo ya nafasi zilizoainishwa katika aya ya kumi (10) hapo juu katika kipindi ambacho utakuwa kiongozi wa chama cha ushirika?

(weka alama ya V panapohusika)

NDIYO	HAPANA

SEHEMU YA TANO

(Uthibitisho)

11. Nathibitisha kwamba maelezo niliyatoa katika fomu hii ni yangu na ni ya kweli.....
.....

Tarehe Saini ya mwombaji.....

Namba yasimu.....

12. Wadhamini (wawe mwanachama)

(1) Jina..... Kazi/Wadhifa..... Namba ya wanachama..... Anuani..... Saini.....
Tarehe.....

(2)Jina.....

Kazi/Wadhifa.....Namba ya wanachama.....

Anuani.....

Saini.....

Tarehe.....

13. Uthibitisho wa viongozi wa chama cha ushirika

Jina

.....Cheo.....
.....

Tarehe.....

Umri.....

Namba yasimu.....

Maoni ya Viongozi

.....
.....
.....

SEHEMU YA SITA

(Itajazwa na kamati ya afisa msimamizi wa uchaguzi)

14. (i) Alama alizopata.....

(ii).....

15. Wajumbe wa kamati ya Afisa msimamizi wa uchaguzi.

No	JINA	SAINI
1		
2		
3		
4		
5		
6		

